വിശ്വവിഖ്യാത ഫുട്​ബാളര്‍ മറഡോണയുടെ ചിത്രം ആലേഖനം ചെയ്​ത ബാങ്ക്​ നോട്ടുകള്‍ പുറത്തിറക്കാന്‍ ഒരുങ്ങി അര്‍ജന്‍റീന

വിശ്വവിഖ്യാത ഫുട്​ബാളര്‍ മറഡോണയുടെ  ചിത്രം ആലേഖനം ചെയ്​ത ബാങ്ക്​ നോട്ടുകള്‍ പുറത്തിറക്കാന്‍ ഒരുങ്ങി അര്‍ജന്‍റീന

വിടവാങ്ങിയ വിശ്വവിഖ്യാത ഫുട്​ബാളര്‍ മറഡോണയുടെ ചിത്രം ആലേഖനം ചെയ്​ത ബാങ്ക്​ നോട്ടുകള്‍ പുറത്തിറക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുകയാണ്​ അര്‍ജന്‍റീന. 1986 ലോകകപ്പ്​ ക്വാര്‍ട്ടറില്‍ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ മറഡോണ നേടിയ നൂറ്റാണ്ടിൻറെ ഗോളിലേക്കുള്ള ഓട്ടവും മറഡോണയുടെ ചിത്രവുമാകും 1000 പെസോ നോട്ടില്‍ ആലേഖനം ചെയ്യപ്പെടുക. 2021 സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തില്‍ പുറത്തിറക്കുന്ന 1000 പെസോയോ അതിന്​ മുകളിലോ ഉള്ള വലിയ നോട്ടുകളില്‍ കുറഞ്ഞത്​ 50 ശതമാനമെങ്കിലും മറഡോണയുടെ സ്മരണാർത്ഥം ‌​അച്ചടിക്കാനാണ്​ നിര്‍ദേശം​. ഒരു വശത്ത് ഡീഗോ മറഡോണയുടെ ചിത്രവും മറുവശത്ത്​ 1986 ജൂണ്‍ 22ന് മെക്സിക്കോയില്‍ അഞ്ച്​ ഇംഗ്ലീഷ്​ ഡിഫന്‍ഡര്‍മാരെ ​കബളിപ്പിച്ച്‌​ നേടിയ രണ്ടാം ഗോളിൻറെ ചിത്രവും അച്ചടിക്കാനാണ്​ പദ്ധതി. ഡുരംഗോയുടെ പ്രമേയം സെനറ്റ്​ അംഗീകരിച്ചാല്‍ 2021ല്‍ മറഡോണയുടെ ചിത്രം ആലേഖനം ചെയ്​ത നോട്ടുകളാകും അര്‍ജന്‍റീനയില്‍ അച്ചടിക്കുക. താരത്തിൻറെ സ്​മരണക്കായി അടുത്ത വര്‍ഷം തപാൽ സ്റ്റാമ്പുകൾ പുറത്തിറക്കാനും സര്‍ക്കാര്‍ പദ്ധതിയിടുന്നുണ്ട്.

Photo Courtesy : Google/ images are subject to copyright

Google+ Linkedin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*
*
*

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.