അയോധ്യയിലെ തര്‍ക്കഭൂമി സംബന്ധിച്ച കേസില്‍ മധ്യസ്ഥ ശ്രമം പരാജയപ്പെട്ടതോടെ ഇന്ന് മുതല്‍ സുപ്രീംകോടതി ദിവസേന വാദം കേള്‍ക്കല്‍ ആരംഭിച്ചു.

അയോധ്യയിലെ തര്‍ക്കഭൂമി സംബന്ധിച്ച കേസില്‍ മധ്യസ്ഥ ശ്രമം പരാജയപ്പെട്ടതോടെ ഇന്ന് മുതല്‍ സുപ്രീംകോടതി ദിവസേന വാദം കേള്‍ക്കല്‍ ആരംഭിച്ചു.

അയോധ്യയിലെ തര്‍ക്കഭൂമി സംബന്ധിച്ച കേസില്‍ മധ്യസ്ഥ ശ്രമം പരാജയപ്പെട്ടതോടെ ഇന്ന് മുതല്‍ സുപ്രീംകോടതി ദിവസേന വാദം കേള്‍ക്കല്‍ ആരംഭിച്ചു. ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് അധ്യക്ഷനായ അഞ്ചംഗ ബെഞ്ചാണ് വാദം കേൾക്കുക. എല്ലാദിവസവും വാദം കേള്‍ക്കാനും വേഗത്തില്‍ വിധി പ്രസ്താവിക്കാനുമാണ് സുപ്രീംകോടതിയുടെ തീരുമാനം.

ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് അധ്യക്ഷനായ ബെഞ്ച് മധ്യസ്ഥരെ നിയോഗിച്ചു കൊണ്ട് കേസ് കോടതിക്ക് പുറത്ത് ഒത്തു തീര്‍ക്കുന്നതിനായി ശ്രമം നടത്തിയിരുന്നു എന്നാൽ ഇത് പരാജയപ്പെട്ടതോടെയാണ് ദിവസേന വാദം കേൾക്കാൻ തീരുമാനിച്ചത്. വിവാദ ഭൂമിയുടെ ഉടമസ്ഥതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കേസില്‍ മധ്യസ്ഥ സമിതി സുപ്രീംകോടതിക്ക് ഈ മാസം ഒന്നിനാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട് സമര്‍പ്പിച്ചത്. കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ കക്ഷികളുമായി ചർച്ച ചെയ്‌തശേഷമാണ് റിപ്പോർട്ട് സുപ്രീംകോടതിയിൽ സമർപ്പിച്ചത്.

വിവിധ രാഷ്ട്രീയ കക്ഷികള്‍ ഇടപെട്ട പ്രശ്‌നത്തില്‍ ഒരു തീരുമാനത്തിലെത്തിച്ചേരുവാന്‍ സാധ്യമായില്ലെന്ന് കാണിച്ചുകൊണ്ട് മൂന്നംഗ പാനല്‍ കോടതിയിൽ റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിച്ചിരുന്നു. തുടര്‍ന്നാണ് കോടതി വാദം കേള്‍ക്കലിലേക്ക് കടക്കാമെന്ന് തീരുമാനിച്ചത്.

Photo Courtesy : Google/ images are subject to copyright   

Google+ Linkedin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*
*
*

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.