കംബോഡിയയിലെ ‘ഹീറോ റാറ്റ്’ എന്നറിയപ്പെട്ട മഗാവ മരണത്തിന് കീഴടങ്ങി

കംബോഡിയയിലെ ‘ഹീറോ റാറ്റ്’ എന്നറിയപ്പെട്ട മഗാവ മരണത്തിന് കീഴടങ്ങി

കംബോഡിയയിലെ കുഴിബോംബുകൾ മണത്ത് കണ്ടുപിടിക്കുന്ന എലി ചത്തു. അഞ്ച് വര്‍ഷക്കാലം തന്നേക്കാള്‍ വലിയ മനുഷ്യരുടെ ജീവന്‍ രക്ഷിച്ച ബഹുമതിയോടെ ‘ഹീറോ റാറ്റ്’ എന്നറിയപ്പെട്ട മഗാവ മരണത്തിന് കീഴടങ്ങിയത്. കഴിഞ്ഞ കുറച്ച്‌ ദിവസങ്ങളായി മഗാവ ശാരീരികമായി അസ്വസ്ഥതകള്‍ നേരിട്ടിരുന്നതായി ബെല്‍ജിയന്‍ ചാരിറ്റിയായ എ പി ഒ പി ഒ അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു.

ബെല്‍ജിയം കേന്ദ്രമാക്കി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന എ പി ഒ പി ഒ എന്ന സന്നദ്ധ സംഘടനയാണ് മഗാവക്ക് കുഴി ബോംബുകള്‍ മണത്തറിയാനുള്ള പരിശീലനം നല്‍കിയത്. കുഴി ബോംബുകളെ മണത്തറിയാനും അവ നിര്‍വീര്യമാക്കുന്നതിനുള്ള മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കാനും പരിശീലനത്തിലൂടെ എലികള്‍ക്ക് സാധിക്കും. തുടര്‍ന്ന് ഒരു വര്‍ഷം നീണ്ട പരിശീലനത്തിനൊടുവിലാണ് മഗാവ സൈന്യത്തോട് ചേര്‍ന്ന് തന്റെ സേവനം ആരംഭിച്ചത്. ഭൂമിക്കടിയില്‍ കുഴിച്ചിടപ്പെട്ട ബോംബുകളെ കണ്ടെത്താന്‍ സഹായിക്കുകയായിരുന്നു മഗാവക്ക് നിയോഗിക്കപ്പെട്ട ദൗത്യം. തന്റെ ഔദ്യോഗിക ജീവിതത്തില്‍, ഏകദേശം 71 ലധികം കുഴിബോംബുകളും 38 സ്ഫോടക വസ്തുക്കളും മഗാവ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. പ്രായമായതോടെ മഗാവക്ക് ജോലിയില്‍ ബുദ്ധിമുട്ടുകള്‍ നേരിട്ടതിനെ തുടര്‍ന്ന് കഴിഞ്ഞ ജൂണ്‍ മാസത്തിലാണ് ജോലിയില്‍ നിന്നും വിരമിക്കുന്നത്.ആഫ്രികന്‍ ഭാമന്‍ കങ്കാരു ഇനത്തിന്‍പ്പെട്ട മഗാവ 2017ലാണ് എ പി ഒ പി ഒയിലെത്തുന്നത്. മഗാവയുടെ വിശിഷ്ട സേവനങ്ങള്‍ ഒരു ജനതയെ പ്രാണഭയമില്ലാതെ ജീവിക്കാനും തൊഴില്‍ ചെയ്യാനും കളിക്കാനും സന്തോഷിക്കാനും ധൈര്യം നല്‍കിയതായും, മഗാവയുടെ സേവനങ്ങള്‍ക്ക് നന്ദിയുണ്ടെന്നും അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു.

Photo Courtesy : Google/ images are subject to copyright 

കോവിഡ് മഹാമാരിയുടെ മൂന്നാംവരവിൻറെ കാലത്ത്  എല്ലാവരും മാസ്ക് ധരിച്ചും സാനിട്ടൈസ് ചെയ്തും സാമൂഹിക അകലം പാലിച്ചും  വാക്സിനെടുത്തും കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തിന് തയ്യാറാവണമെന്ന് യൂണിക്ടൈംസ് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. ഒത്തൊരുമയോടെ നിന്നാൽ നമുക്കീ മഹാമാരിയെ തോൽപ്പിക്കാനാവും.

# Break the chain #Indian Fighters Corona                  

Share
Google+ Linkedin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*
*
*

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.