പദ്‌മശ്രീ ജേതാവായ ഓറഞ്ച് കച്ചവടക്കാരന്റെ കഥ.

പദ്‌മശ്രീ ജേതാവായ ഓറഞ്ച് കച്ചവടക്കാരന്റെ കഥ.

പദ്‌മപുരസ്കാരവേദി ഇന്നലെ ഒരു പുരസ്കാരജേതാവിന്റെ അത്ഭുതകരമായ പ്രവൃത്തിക്ക് സാക്ഷ്യം വഹിച്ചു.
മംഗളൂരുവില്‍ ഓറഞ്ച് വില്‍പ്പന നടത്തി സ്‌കൂള്‍ നിര്‍മിച്ച ഹരേക്കള ഹജബ്ബയായിരുന്നു ആ ജേതാവ്. 150 രൂപ മാത്രം ദിവസ വരുമാനമുണ്ടായിരുന്ന ഹജബ്ബ സ്‌കൂള്‍ പണിയാന്‍ തീരുമാനിച്ചതിന് പിന്നില്‍ ഒരു കഥകൂടിയുണ്ട്. അതിലേക്ക് മംഗളൂരുവില്‍ ബസിറങ്ങിയ സായിപ്പിന്റെ ‘ ഹൗ മച്ച്‌ ‘ എന്ന ഒറ്റ ചോദ്യത്തിനു മുന്നില്‍ ഓറഞ്ച് കച്ചവടക്കാരന്‍ ഹജബ്ബ പരുങ്ങി. എത്രയോവട്ടം അനുഭവിച്ച അതേ നിസഹായത. ഒരു കിലോ ഓറഞ്ചിന്റെ വില ഇംഗ്ലീഷില്‍ പറയാന്‍ കഴിയുന്നില്ല. വിദ്യാഭ്യാസമില്ലാതെ പോയല്ലോ എന്ന വാശിക്കൊടുവില്‍ അദ്ദേഹം ചെയ്തത് അത്ഭുതം. ഒരു സ്‌കൂള്‍ തന്നെ സ്ഥാപിക്കാന്‍ സര്‍ക്കാരിന് സ്ഥലം വാങ്ങിക്കൊടുത്തു.
നഗരത്തിന്റെ തിരക്കേറിയ കവലകളില്‍ വള്ളികൊട്ടയില്‍ ഓറഞ്ച് വിറ്റുനടന്ന ഹരേക്കള ഹജബ്ബ കര്‍ണാടക സര്‍വകലാശാലകളില്‍ പഠന വിഷയമാണ്. 1999 ജൂണ്‍ ആറിനു ന്യൂ പദപ്പിലെ മദ്രസയില്‍ ഒറ്റമുറി സ്‌കൂള്‍ തുടങ്ങി. അംഗീകാരം കിട്ടണമെങ്കില്‍ സ്വന്തമായി സ്ഥലം വേണമെന്നായി സര്‍ക്കാര്‍. അങ്ങനെ 2001ല്‍ 51,000 രൂപ മുടക്കി 40 സെന്റ് വാങ്ങി. ഒരു വലിയ കുന്നിന്‍പ്രദേശമായിരുന്നു അത്. നിലം നിരപ്പാക്കാന്‍ ഉള്‍പ്പെടെ ഒട്ടേറെപ്പേര്‍ സഹായിച്ചു. ആദ്യം സംശയിച്ചവരും പിന്നീട് കൂടെ നിന്നു. ഒടുവില്‍ ആ സ്വപ്നം യാഥാര്‍ഥ്യമായി.
തെരുവിലെ ഓറഞ്ച് വില്‍പ്പനക്കാരനില്‍ നിന്ന് ഹൈസ്‌കൂള്‍ സ്ഥാപകനായി മാറിയ അത്ഭുതത്തിന് രാജ്യം ഇന്നലെ പദ്മശ്രീ പുരസ്‌കാരം നല്‍കി ആദരിച്ചു. പദ്മശ്രീയുടെ നിറവിലാണെങ്കിലും ഹജബ്ബക്ക് ഇന്നും സാധാരണക്കാരന്റെ വേഷം. ശാരീരിക അവശകള്‍ മൂലം ഓറഞ്ച് വില്‍പ്പനയില്‍ നിന്നും ഇപ്പോള്‍ വിട്ടുനില്‍ക്കുകയാണ്. പത്താം ക്ലാസ് വരെയുള്ള 175 വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ ഹജബ്ബയുടെ സ്‌കൂളില്‍ ഭാവി സ്വപ്‌നം കണ്ട് വിദ്യാഭ്യാസം നേടുകയാണ്. ഈ വിദ്യാലയം പ്രീ യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്‌കൂളായി ഉയര്‍ത്താനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് ഹജബ്ബ.

Photo Courtesy : Google/ images are subject to copyright 

കോവിഡ് മഹാമാരിയുടെ രണ്ടാംവരവിൻറെ കാലത്ത്  എല്ലാവരും മാസ്ക് ധരിച്ചും സാനിട്ടൈസ് ചെയ്തും സാമൂഹിക അകലം പാലിച്ചും  വാക്സിനെടുത്തും കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തിന് തയ്യാറാവണമെന്ന് യൂണിക്ടൈംസ് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. ഒത്തൊരുമയോടെ നിന്നാൽ നമുക്കീ മഹാമാരിയെ തോൽപ്പിക്കാനാവും.

# Break the chain #Indian Fighters Corona

Share
Google+ Linkedin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*
*
*

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.