മന്ത്രിപ്പണി സ്ത്രീകള്‍ക്ക്‌ പറ്റിയതല്ലെന്നും പെണ്ണ് പ്രസവിച്ചാല്‍ മതിയെന്നും താലിബാന്‍ .

മന്ത്രിപ്പണി സ്ത്രീകള്‍ക്ക്‌ പറ്റിയതല്ലെന്നും  പെണ്ണ് പ്രസവിച്ചാല്‍ മതിയെന്നും  താലിബാന്‍ .

അഫ്ഗാനിസ്ഥാനില്‍ പുരുഷന്മാര്‍മാത്രമുള്ള ഇടക്കാല സര്‍ക്കാര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചതിനു പിന്നാലെ, മന്ത്രിപ്പണി സ്ത്രീകള്‍ക്ക് പറ്റിയതല്ലെന്ന പ്രസ്താവനയുമായി താലിബാന്‍. ടോളോ ന്യൂസിന് നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ താലിബാന്‍ വക്താക്കളില്‍ ഒരാളായ സെയ്ദ് സെക്രുള്ള ഹാഷിമിയാണ് ഇത്തരം വിവാദ പ്രസ്താവന നടത്തിയത്.

‘സ്ത്രീകളെ മന്ത്രിയാക്കുന്നത് അവരുടെ കഴുത്തില്‍ താങ്ങാനാകാത്ത ഭാരം വച്ചുകൊടുക്കുന്നതിനു സമാനമാണ്. മന്ത്രിസഭയില്‍ സ്ത്രീകള്‍ ആവശ്യമില്ല. അവര്‍ അമ്മമാരാകുകയാണ് വേണ്ടത്. പ്രതിഷേധിക്കുന്നവര്‍ രാജ്യത്തെ എല്ലാ സ്ത്രീകളുടെയും പ്രതിനിധികളല്ല. 20 വര്‍ഷത്തിനിടയില്‍ അമേരിക്കയും അഫ്ഗാനിലെ ‘പാവ സര്‍ക്കാരും’ സ്ത്രീകളുടെ അവകാശമെന്ന പേരില്‍ നടത്തിയത് മാംസക്കച്ചവടംമാത്രമാണ്. ആ തൊഴിലില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടിരുന്നവരാണ് തെരുവില്‍ പ്രതിഷേധിക്കുന്നത്. പുതു തലമുറയ്ക്ക് ജന്മം നല്‍കുകയും അവരെ ഇസ്ലാമികമൂല്യങ്ങള്‍ പഠിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നവരാണ് യഥാര്‍ഥ അഫ്ഗാന്‍ സ്ത്രീകള്‍’–- ഹാഷിമി പറഞ്ഞു.

മുന്‍കാലത്തേതുപോലെ സ്ത്രീകളെ ഇരയാക്കില്ലെന്നും അവരെ ‘ഇസ്ലാമിക നിയമത്തിന്’ അനുസൃതമായ രീതിയില്‍ സര്‍ക്കാരിന്റെ ഭാഗമാക്കുമെന്നുമാണ് താലിബാന്‍ മുമ്ബ് പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നത്. ഇതിനെ അപ്പാടെ നിരാകരിക്കുന്നതാണ് വക്താവിന്റെ പ്രസ്താവന. കാബൂളില്‍ സ്ത്രീകള്‍ നടത്തിയ പ്രതിഷേധം താലിബാന്‍ അടിച്ചമര്‍ത്തിയിരുന്നു. പ്രതിഷേധങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍കൂര്‍ അനുമതി വേണമെന്ന നിയമവും കൊണ്ടുവന്നു.

Photo Courtesy : Google/ images are subject to copyright

കോവിഡ് മഹാമാരിയുടെ രണ്ടാംവരവിൽ കാലത്ത് എല്ലാവരും മാസ്ക് ധരിച്ചും സാനിട്ടൈസ് ചെയ്തും സാമൂഹിക അകലം പാലിച്ചും വാക്‌സിനെടുത്തും കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തിന് തയ്യാറാവണമെന്ന് യൂണിക്‌ടൈംസ് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. ഒത്തൊരുമയോടെ നിന്നാൽ നമുക്കീ മഹാമാരിയെ തോൽപ്പിക്കാനാവും.

# Break the chain #Indian Fighters Corona

Share
Google+ Linkedin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*
*
*

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.