കോ​വി​ഡ് മൂ​ന്നാം ത​രം​ഗത്തെ നേ​രി​ടാ​ന്‍ ആ​ക്ഷ​ന്‍ പ്ലാ​ന്‍ ത​യാ​റാ​ക്കി ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ്.

കോ​വി​ഡ് മൂ​ന്നാം ത​രം​ഗത്തെ നേ​രി​ടാ​ന്‍ ആ​ക്ഷ​ന്‍ പ്ലാ​ന്‍ ത​യാ​റാ​ക്കി ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ്.

കോ​വി​ഡ് മൂ​ന്നാം ത​രം​ഗം നേ​രി​ടാ​ന്‍ ആ​ക്ഷ​ന്‍ പ്ലാ​ന്‍ ത​യാ​റാ​ക്കി ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ്. ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ലെ ചി​കി​ത്സാ സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​നോ​ടൊ​പ്പം ത​ന്നെ പ​ര​മാ​വ​ധി ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് വാ​ക്‌​സി​ന്‍ ന​ല്‍​കി സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​ക്കാ​നാ​ണ് ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പി​ന്‍റെ ശ്ര​മം. പ്ര​തി​ദി​നം ര​ണ്ട് മു​ത​ല്‍ ര​ണ്ട​ര ല​ക്ഷം പേ​ര്‍​ക്ക് വാ​ക്‌​സി​ന്‍ ന​ല്‍​കു​ക എ​ന്ന​താ​ണ് സർക്കാർ ല​ക്ഷ്യം. ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി വീ​ണാ ജോ​ർ​ജി​ന്‍റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ ഇ​ന്ന് ചേ​ർ​ന്ന ഉ​ന്ന​ത​ത​ല യോ​ഗ​ത്തി​ലാ​ണ് നി​ർ​ണാ​യ​ക തീ​രു​മാ​നം കൈ​ക്കൊ​ണ്ട​ത്.

വാ​ക്സി​നേ​ഷ​ന് ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ വാ​ക്‌​സി​ന്‍ ല​ഭ്യ​മാ​ക്കേ​ണ്ട​താ​ണെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു. അ​തി​നു​ള്ള സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളും ജീ​വ​ന​ക്കാ​രേ​യും വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ക്ക​ണം. ര​ജി​സ്‌​ട്രേ​ഷ​ന്‍ ചെ​യ്യാ​ന്‍ അ​റി​യാ​ത്ത സാ​ധാ​ര​ണ​ക്കാ​ര്‍​ക്കാ​യി ര​ജി​സ്‌​ട്രേ​ഷ​ന്‍ ഡ്രൈ​വ് ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ്. ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച​ക​ളി​ലും മ​റ്റ് അ​വ​ധി ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ലും വാ​ക്‌​സി​ന്‍ സു​ഗ​മ​മാ​യി ന​ട​ത്ത​ണ​മെ​ന്നും മ​ന്ത്രി നി​ര്‍​ദേ​ശം ന​ല്‍​കി. സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യ ഇ​ട​പെ​ട​ലി​ന്‍റേ​യും ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണി​ന്‍റേ​യും ഫ​ല​മാ​യി ര​ണ്ടാം ത​രം​ഗ​ത്തി​ന്‍റെ തീ​വ്ര​ത കു​റ​ഞ്ഞ് വ​രി​ക​യാ​ണ്. നി​ല​വി​ല്‍ കോ​വി​ഡി​നാ​യി മാ​റ്റി​വ​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന കി​ട​ക്ക​ക​ളി​ല്‍ 47 ശ​ത​മാ​നം മാ​ത്ര​മാ​ണ് രോ​ഗി​ക​ളു​ള്ള​ത്.

പ​ക്ഷെ മൂ​ന്നാം ത​രം​ഗം മു​ന്നി​ല്‍ ക​ണ്ട് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ കി​ട​ക്ക​ക​ള്‍ സ​ജ്ജ​മാ​ക്കു​ന്ന​താ​ണ്. ഓ​ക്‌​സി​ജ​ന്‍ കി​ട​ക്ക​ക​ള്‍, ഐ​സി​യു, വെ​ന്‍റി​ലേ​റ്റ​ര്‍ എ​ന്നി​വ​യു​ടെ എ​ണ്ണ​വും കൂ​ട്ടു​ന്ന​താ​ണ്.
ഓ​ക്‌​സി​ജ​ന്‍ ക്ഷാ​മം ഉ​ണ്ടാ​കാ​തി​രി​ക്കാ​ന്‍ പ്ര​തി​ദി​ന ഉ​ത്പാ​ദ​നം 60 മെ​ട്രി​ക് ട​ണ്‍ ആ​ക്കി ഉ​യ​ര്‍​ത്താ​നാ​ണ് ല​ക്ഷ്യ​മി​ടു​ന്ന​ത്. അ​നു​വ​ദി​ച്ച ഓ​ക്‌​സി​ജ​ന്‍ പ്ലാ​ന്‍റു​ക​ള്‍ എ​ത്ര​യും വേ​ഗം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കേ​ണ്ട​താ​ണ്. മ​രു​ന്നു​ക​ള്‍, ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍, പ​രി​ശോ​ധ​നാ സാ​മ​ഗ്രി​ക​ള്‍, സു​ര​ക്ഷാ ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ എ​ന്നി​വ നേ​ര​ത്തെ ത​ന്നെ സം​ഭ​രി​ക്കാ​ന്‍ കെ​എം​എ​സ്‌​സി​എ​ല്ലി​ന് മ​ന്ത്രി നി​ര്‍​ദേ​ശം ന​ല്‍​കി.

Photo Courtesy : Google/ images are subject to copyright

Share
Google+ Linkedin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*
*
*

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.