രണ്ടാം പിണറായി മന്ത്രി സഭയിലെ സാധ്യത ലിസ്റ്റ്

 • രണ്ടാമത്തെ പിണറായി മന്ത്രിസഭ പല മാറ്റങ്ങൾക്കൊണ്ടും ആദ്യത്തേതിന് സമാനമല്ലാത്തതായിരിക്കാനാണ് സാധ്യത. പിണറായിയുടെ കീഴിൽ അദ്വിതീയമായ രീതിയിൽ പ്രവർത്തിച്ചിരുന്ന ആദ്യത്തേതിനേക്കാൾ മികച്ച പുനർനിർമ്മാണമായിരിക്കാം ഇത്. മുതിർന്നവരോടൊപ്പം, ധാരാളം യുവാക്കളും പുതിയ മുഖങ്ങളും മന്ത്രിമാരുടെ സി‌പി‌എം റൗണ്ടൗണിൽ ഇടംനേടും എന്നാണ് പുറത്തുവരുന്ന വിവരങ്ങൾ.

  മത്സരിച്ച ഏറ്റവും മുതിർന്ന വ്യക്തികൾ കെ രാധാകൃഷ്ണൻ, എം വി ഗോവിന്ദൻ തുടങ്ങിയവരും കെ.എൻ. ബാലഗോപാൽ, പി രാജീവ്,കെ ഷൈലജ, എം മണി ഉൾപ്പെടെ മന്ത്രിമാർ നിലവിലുള്ളവർ തുടരുമ്പോഴും ടി പി രാമകൃഷ്ണൻ .ആവശ്യമാണ്.
  മറ്റുള്ളവയിൽ, എ സി മൊയ്തീന് മന്ത്രിസഭയിൽ രണ്ടാം തവണയും ലഭിച്ചേക്കാം. വി ടി ബൽറാമിൽ നിന്ന് ത്രിത്താല സീറ്റ് പിടിച്ചെടുത്ത എം ബി രാജേഷ്, മുൻ മേയർ വി കെ പ്രശാന്ത് തുടങ്ങിയ മുതിർന്ന മുഖങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും വി എൻ വാസവൻ, വി ശിവൻകുട്ടി, സാജി ചെറിയൻ എന്നിവരാണ് മന്ത്രിമാരാകുന്നത്. മേഴ്‌സിക്കുട്ടി അമ്മയെ നഷ്ടപ്പെട്ടതോടെ പി ചിത്രരഞ്ജനെ ഫിഷറീസ് പോർട്ട്‌ഫോളിയോയിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം. വനിതാ വ്യക്തികളിൽ, സി‌പി‌എം വീണ ജോർജ് അല്ലെങ്കിൽ മുൻ തൃശൂർ മേയർ ആർ ബിന്ദുവിനായി പോകാം.
  ഒത്തുചേരൽ ഒരു പദത്തിന്റെ നിലവാരം കർശനമായി മുറുകെ പിടിക്കാൻ തീരുമാനിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ഇതെല്ലാം കഴിഞ്ഞ തവണത്തെപ്പോലെ പുതിയ മുഖങ്ങളായിരിക്കും. ജെ ചിഞ്ചുറാണി, കെ രാജൻ, പി പ്രസാദ് എന്നിവരെ തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ജോസ് കെ മണി നഷ്ടപ്പെടുന്നതോടെ, റോഷി അഗസ്റ്റിൻ അല്ലെങ്കിൽ പ്രൊഫസർ എൻ ജയരാജ് മന്ത്രിസ്ഥാനത്തിനുള്ള കെസി (എം) തീരുമാനമാകാം. പ്രത്യേകിച്ചും വലിയ വിജയത്തോടെ, ഇടതുമുന്നണി ചുറ്റുപാടുകളെ പ്രതിരോധിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചേക്കാം.

  എന്തായാലും എൻ‌സി‌പി, ജെ‌ഡി (എസ്) എന്നിവർക്ക് നിരവധി സീറ്റുകൾ നേടാനായാൽ, ഈ സമ്മേളനങ്ങൾക്കും കാബിനറ്റ് ബെർത്ത് വീതം ലഭിക്കും. അതേ സമയം കെ‌സി (ബി) ന് ഒരു എം‌എൽ‌എ മാത്രമേ ഉള്ളൂ, കെ ബി ഗണേഷ് കുമാറിന് കാബിനറ്റ് ബെർത്ത് നൽകാൻ പിണറായി തിരഞ്ഞെടുക്കാം. നിലവിലെ സ്ഥിതി കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ പുതിയ സർക്കാർ ബുധനാഴ്ച സ്ഥിരീകരിച്ചേക്കും.

  വനിതകളിൽ, സി‌പി‌എം വീണ ജോർജ് അല്ലെങ്കിൽ മുൻ തൃശൂർ മേയർ ആർ ബിന്ദുവിനായി പോകാം. റോഷി അഗസ്റ്റിൻ അല്ലെങ്കിൽ പ്രൊഫസർ എൻ ജയരാജ് മന്ത്രിസ്ഥാനത്തിനുള്ള കെസി (എം) തീരുമാനമാകാം.

 • വിവരങ്ങൾ അപൂർണ്ണമാണ്, മാറിവരികയും ചെയ്യാം 
Google+ Linkedin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*
*
*

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.