ഫിറ്റ്നസ് രംഗത്തെ പെൺകരുത്ത് – ഷൈനി ആൻറണി

ഫിറ്റ്നസ് രംഗത്തെ പെൺകരുത്ത് – ഷൈനി ആൻറണി

ഫിറ്റ്നസ് എന്നാൽ ശാരീരികക്ഷമതയും ആരോഗ്യവും ഉള്ള അവസ്ഥ എന്നതാണ്. സന്തുഷ്ടകരമായ ജീവിതത്തിന് ആരോഗ്യം അത്യാവശ്യമാണ്. കേരളത്തിലെ അറിയപ്പെടുന്ന ഫിറ്റ്നസ് പരിശീലകരിലൊരാളും ഫോർട്ട് കൊച്ചിയിലെ ജസ്റ്റ് ഷൈൻ ഫാമിലി ഫിറ്റ്നസ് സ്റ്റുഡിയോയുടെ ഉടമയുമായ ഷൈനി ആന്റണിയുടെ വിജയകരമായ പ്രവർത്തനങ്ങളുമാണ് ഇന്നിവിടെ പരിചയപ്പെടുത്തുന്നത്.

 ഒരു സാധാരണ വീട്ടമ്മയിൽ നിന്ന് ഫിറ്റ്നസ് ട്രെയിനറിലേക്കുള്ള മാറ്റം പെട്ടന്നുണ്ടായതല്ല.

രണ്ടാമത്തെ പ്രസവത്തോടെ, ഷൈനിയുടെ പെൽവിസ് അകന്നുപോയിരുന്നു. കിടക്കയിൽ നിന്നും എഴുന്നേൽക്കാൻ പോലുമാകാത്ത അവസ്ഥയിൽ എട്ട് മാസം അവർ കിടപ്പിലായിരുന്നു. ഡോക്ടർമാർ ശസ്ത്രക്രിയ നിർദ്ദേശിച്ചിരുന്നെങ്കിലും ഭയം കാരണം അതിന് തയ്യാറായില്ല. ഒരു സുഹൃത്തിന്റെ ഉപദേശപ്രകാരം ഈ കാലയളവിൽ അവൾ ചില വ്യായാമങ്ങളിലൂടെയും ശരിയായ ഭക്ഷണത്തിലൂടെയും ജീവിതചര്യ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോയി. ഇത് അവരുടെ ആരോഗ്യത്തിൽ ഗണ്യമായ പുരോഗതിയുണ്ടാക്കി. ഈ മാറ്റം ക്രമേണ ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലിയോടൊപ്പം വ്യായാമവും നിരവധി രോഗങ്ങളെ സുഖപ്പെടുത്തുമെന്ന ചിന്തയിലേക്ക് ഷൈനിയെ നയിച്ചത്.

വ്യായാമത്തിന്റെ അഭാവവും അസന്തുലിതമായ ഭക്ഷണശീലവും ഉൾപ്പെടെയുള്ള അനാരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലിയാണ് ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങൾക്ക് കാരണമെന്ന് ഷൈനി വിശ്വസിക്കുന്നു. ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങളുടെ പ്രധാന കാരണങ്ങളിലൊന്നാണ് അജ്ഞതയും വ്യായാമത്തോടുള്ള വിമുഖതയുമാണെന്ന് അവർ അടിവരയിട്ടു പറയുന്നു. ഭക്ഷണ ശീലങ്ങൾ മറ്റൊരു പ്രധാന ഘടകമാണ്, രസകരമായ പാനീയങ്ങളും സംസ്കരിച്ച ഭക്ഷണങ്ങളും പുതിയ ജ്യൂസുകളും ഭവനങ്ങളിൽ ഉണ്ടാക്കുന്ന ഭക്ഷണവും ഉപയോഗിച്ച് ആഹാരരീതി ക്രമീകരിക്കാം.  മറ്റ് വ്യക്തിഗത പ്രോഗ്രാമുകളുമായി സംബയുടെ സംയോജനമാണ് അവളുടെ പരിശീലനരീതി . പൂർണ്ണമായ ദൃഢ നിശ്ചയത്തോടും ഇച്ഛാശക്തിയോടും കൂടി ഷൈനി ഫിറ്റ്നസ് ലോകത്തെ കീഴടക്കി.

ഭർത്താവും രണ്ട് പെൺമക്കളുമടങ്ങുന്നതാണ് ഷൈനിയുടെ കുടുംബം , ഭർത്താവിന്റെയും മക്കളുടെയും അകമഴിഞ്ഞ പിന്തുണയും പ്രോത്സാഹനവുമാണ് തന്റെ വിജയമെന്ന് ഷൈനി പറയുന്നു.

തന്റെ ജീവിതവിജയത്തിന്റെ കഥ ഷൈനിയുടെ വാക്കുകളിലൂടെ ..

Share
Google+ Linkedin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*
*
*

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.