വൻതുക നഷ്ടപരിഹാരം ആവശ്യപ്പെട്ട് പാക്കിസ്ഥാൻ നൽകിയ ഹർജി ഐസിസിയുടെ തർക്ക പരിഹാര സമിതി തള്ളി.

വൻതുക നഷ്ടപരിഹാരം ആവശ്യപ്പെട്ട് പാക്കിസ്ഥാൻ നൽകിയ ഹർജി ഐസിസിയുടെ തർക്ക പരിഹാര സമിതി തള്ളി.

ഇന്ത്യക്കെതിരെ വൻതുക നഷ്ടപരിഹാരം ആവശ്യപ്പെട്ട് പാക്കിസ്ഥാൻ നൽകിയ ഹർജി ഐസിസിയുടെ തർക്ക പരിഹാര സമിതി തള്ളി.പാക്കിസ്ഥാനെതിരായ ദ്വിരാഷ്ട്ര പരമ്പരകളിൽനിന്ന് ഇന്ത്യ പിൻമാറിയത് വലിയ സാമ്പത്തിക ബാധ്യത വരുത്തിയെന്ന് ആരോപിച്ച് 70 മില്യൻ യുഎസ് ഡോളർ (500 കോടിയോളം രൂപ) നഷ്ടപരിഹാരം ആവശ്യപ്പെട്ട് രാജ്യാന്തര ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിലിന്റെ (ഐസിസി) തർക്ക പരിഹാര സമിതിയെ സമീപിച്ച പാക്കിസ്ഥാന് തിരിച്ചടി.തങ്ങളുമായി പരമ്പര കളിക്കാൻ സമ്മതം മൂളിയ ഇന്ത്യ പിന്നീട് ഇതിൽനിന്ന് പിൻമാറിയതോടെ വലിയ സാമ്പത്തിക നഷ്ടമുണ്ടായെന്നു ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയാണ് പാക്കിസ്ഥാൻ ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് കഴിഞ്ഞ വർഷം ഐസിസിയെ സമീപിച്ചത്.ഈ സാമ്പത്തിക ബാധ്യതകൾക്കു കാരണം ബിസിസിഐ ആണെന്നായിരുന്നു പിസിബിയുടെ ആരോപണം.പാക്കിസ്ഥാൻ പരാതി നൽകിയതിനെ തുടർന്ന് ഇരു രാജ്യങ്ങളുടെയും ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡുകളുടെ വാദം ഇംഗ്ലിഷുകാരനായ മൈക്കൽ ബിലോഫ് നേതൃത്വം നൽകുന്ന ഐസിസി തർക്കപരിഹാര സമിതി കേട്ടിരുന്നു.ഇക്കഴിഞ്ഞ ഒക്ടോബർ ഒന്നു മുതൽ മൂന്നു വരെ സമ്മേളിച്ച് അന്തിമവാദം കേട്ടാണ് പാക്കിസ്ഥാന്റെ ഹർജി തള്ളാൻ തീരുമാനിച്ചത്.

Photo Courtesy : Google/ images are subject to copyright

Google+ Linkedin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*
*
*

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.